CURRENT NEWS

Monday, March 6, 2017

JAFO AGEUKA MBOGO KWA MKANDARASI WA MRADI WA MAJI WILUNZE



 

 1.   Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa(Tamisemi), Seleman Jafo akitoa maelekezo baada ya kukagua mradi wa maji wa Wilunze Wilaya ya Chamwino.
1.   Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa(Tamisemi), Seleman Jafo akimsikiliza Mkandarasi wa ujenzi wa mradi wa maji Wilunze Enock Masanja.


1.   Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa(Tamisemi), Seleman Jafo akikagua mradi wa maji Wilunze wilaya ya Chamwino.
.....................................................................................................................................................

NAIBU Waziri Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa(Tamisemi), Seleman Jafo amefanya ziara ya kutembelea mradi wa maji katika kijiji cha Wilunze wilaya ya Chamwino na kutoa mwezi mmoja kwa Mkandarasi wa ujenzi wa mradi huo kukamilisha kutokana na utekelezaji wake kuwa wa muda mrefu.

Jafo alitoa agizo hilo jana alipokuwa akikagua mradi huo ambao ujenzi wake umeanza mwaka 2013.

Akizungumza katika ukaguzi huo, Jafo alisema utekelezaji wake umesuasua hali inayosababisha wananchi wa eneo hilo waendelee kupata adha ya maji na kuiagiza Halmashauri ya Chamwino kuzuia fedha ya mkandarasi huyo zilizosalia kwa kipindi cha miezi mitatu mpaka ubora wa mradi huo utakapoonekana.

Hata hivyo alisema mkandarasi aitwaye M/S Kijima fedha aliyopewa hadi sasa haiendani na kazi iliyofanyika huku akitilia mashaka mabomba yaliyowekwa kwamba yapo chini ya kiwango.

“Mkandarasi umepewa Sh. Milioni 305.7, gharama ya mradi kwa ujumla ni Sh.Milioni 347.9, umebakisha fedha kidogo ambayo ni Sh.milioni 42.1 tukiangalia kazi iliyofanyika hata haiendani na fedha ulizopewa, unachokifanya hapa ni kama maigizo huu mradi haujafikia asilimia 90 na haya mabomba yanaonekana yapo chini ya kiwango maana yameanza kupasuka,”alisema Jafo

Aidha alisema Halmashauri hiyo imekuwa na uzembe katika usimamizi wa miradi ya maji hali inayosababisha wananchi kukosa huduma ya maji kwa wakati.

Jafo alimtaka Mkandarasi huyo kukamilisha mradi huo na kwamba ifikapo Aprili 3, mwaka huu atarudi kukagua na kuiagiza serikali ya wilaya hiyo kuwakamata watu watakaoharibu miundombinu ya maji.

Hata hivyo alisema katika miradi mingi ya maji aliyotembelea amekutana na changamoto ya wakandarasi kuweka mabomba ambayo yapo chini ya kiwango na kusababisha wananchi wanapokabidhiwa mradi kushindwa kuiendesha.

Naye, Mmoja wa wakazi wa kijiji hicho ambaye pia ni Mwenyekiti wa kitongoji cha Camp A, Waziri Sengoli, alisema wananchi wa kijiji hicho wamekuwa wakipata adha ya maji ka takriban miaka saba huku akiwaumbua viongozi wa Halmashauri hiyo kwamba wamekuwa hawatembelei kukagua mradi huo.


Kwa upande wake, Mkandarasi huyo Enock Masanja, alijitetea kuwa ameshindwa kukamilisha mradi kwa wakati kutokana na kutopata fedha kwa wakati.
 
Copyright © 2014 Mkono Wangu Production Designed by EvMak Tanzania